Phản hồi các kiến nghị
 
Hướng dẫn Tòa án nhân dân Quận 12 - TP Hồ Chí Minh xác định vật liệu hoàn thiện bên trong căn hộ
1/6/20 4:07 PM

Ngày 06/01/2020, Bộ Xây dựng đã có công văn 70/BXD-VLXD gửi Tòa án nhân dân Quận 12 - TP Hồ Chí Minh về việc hướng dẫn xác định “Vật liệu ốp lát có phải là vật liệu hoàn thiện bên trong căn hộ hay không?”

Tại khoản 3, Điều 3, Nghị định 24ª/2016/NĐ-CP ngày 05/4/2016 của Chính phủ về Quản lý vật liệu xây dựng quy định: “Vật liệu ốp lát là vật liệu xây dựng được sử dụng để ốp, lát các công trình xây dựng”. Đây là vật liệu dùng để hoàn thiện, việc sử dụng bên trong hay bên ngoài công trình tùy thuộc mục đích của người sử dụng.


Trung tâm Thông tin
Nguồn: Công văn 70/BXD-VLXD


Tài liệu đính kèm bài viết
(BXD_70-BXD-VLXD_06012020.signed.pdf) Tải về
Các bài mới
Các bài đã đăng

LIÊN KẾT WEBSITE